ચીન-પાક બનાવી રહ્યા છે બાયો વેપના

ચીન માં કોરોના શાંઘાઈ માં આતંક ફેલાવી રહ્યો છે. પાકિસ્તાન ની જનતા કથળેલી આર્થિક પરિસ્થિતિ માં બે ટંક ભોજન ના ફાંફા છે ત્યારે ચીન ના દિશા નિર્દેશો મુજબ પાકિસ્તાન ની સેના પાકિસ્તાન માં નવા વાયરસ ને તૈયાર કરવા માં લાગેલું છે.ઓસ્ટ્રેલિયા ના પોર્ટલ ધ ક્લેસન ના અહેવાલ પ્રમાણે ચીન ની કોમ્યુનિસ્ટ પાર્ટી ના દિશાનિર્દેશો પ્રમાણે પાકિસ્તાન ની સેના પાકિસ્તાન માં નવા ઘાતક બાયો વે પર તૈયાર કરી રહ્યા છે. ચીન ની કોરોના વાયરસ થી કુખ્યાત વહાન ઈન્સ્ટિટ્યુટ ઓફ વાયર|ોલોજી અને પાકિસ્તાન સેના ના એડિશનલ | ડિફેન્સ સાયન્સ એન્ડ ટેકનોલોજી ઓર્ગેન ઈઝેશન-ડેસ્ટો એક નવા ટ્રેન ને તૈયાર કરી રહ્યા છે. પાકિસ્તાન ની ટેસ્ટ સંચાલિત જે લેબ માં આ સ્ટ્રેન બનાવાઈ રહ્યો છે તેમની પાસે બાયો સોફટી લેવલ-૪ છે, અર્થાત કે આ લેબોરેટરી ઘાતક સ્ટ્રેન તૈયાર કરી શકે છે. સિંગાપોર યુનિવર્સિટી ના ડૉ.રયાન ક્લોર્ડ ના જણાવ્યા પ્રમાણે ચીન અને પાકિસ્તાન ના આ બાયો વેપન પ્રોગ્રામ ઉપર જો આંતરરાષ્ટ્રીય સમુદાય દ્વારા તાત્કાલિક એક્શન લઈ ને જો પ્રતિબંધ મુકવા માં નહીં આવે તો તે કોરોના થી પણ અનેક ગણા ખતરનાક વાયરસ, નવા ટ્રેન આગામી સમય માં સમગ્ર વિશ્વ સમુદાય માટે ભારે ઘાતક સાબિત થઈ શકે છે. આની ઉપર તાત્કાલિક અંકુશ લદાય તે સમગ્ર વિશ્વ માટે ખૂબ જરુરી છે.પાકિસ્તન ની આર્થિક દેવાળીયા થઈ ગયેલી હાલત, ૨ જ કી ય અસ્થિરતા તેમ જ પાકિસ્તની સેના અને તેની કુખ્યાત ૨,૫ તા ચ ૨ એજન્સી આઈએસઆઈ ના વિશ્વ પ્રતિબંધિત આતંકવાદી સંગઠનો સાથે ના સુંવાળા સંબંધો આતંકવાદ ને પ્રોત્સાહન, પ્રશિક્ષણ અને પોષણ આપવા ની નીતિ-રીતિ થી સર્વે સુપરિચિત છે. અમેરિકા ના દાયકા સુધી મોસ્ટ વોન્ટેડ અને દુશ્મન નં.૧ ઓસામા બિન લાદેન ક્યાં થી ઝડપાયો તેના થી આખુ વિશ્વ અજાણ નથી જ . આવી હાલત માં પાક. આર્મી સંચાલિત લેબ માં બનતો આ સ્ટ્રેન બાયો વેપન વિશ્વ ને કેટલું ભયાનક નુક્સાન પહોંચાડી શકે તે સમજવું કઠીન તો નથી જ.

Leave a Reply

Your email address will not be published.